മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഉപയോഗമില്ലായ്മ

John-15-5
Public

മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഉപയോഗമില്ലായ്മ


Pr. Jose Kurian, Ranni

യെഹെസ്കേൽ പതിനഞ്ചാം അധ്യായം വളരെ ചെറുതാണ് – വെറും എട്ട് വാക്യങ്ങൾ. ഇസ്രായേലിനെ ഒരു മുന്തിരിവള്ളിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു ഉപമകൊണ്ടാണ് ഇത് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. തീർച്ചയായും, തിരുവെഴുത്തുകളിൽ ഈ ചിത്രം ഉപയോഗിക്കുന്ന ആദ്യ സംഭവമല്ല ഇത്. ആസാഫ് വളരെ മുമ്പുതന്നെ എഴുതിയിരുന്നു:
സങ്കീർത്തനങ്ങൾ 80:8-11 ൽ
“നീ ഈജിപ്റ്റിൽ നിന്ന് ഒരു മുന്തിരിവള്ളി കൊണ്ടു വന്നു; ജനതതികളെ നീക്കിക്കളഞ്ഞ് അതിനെ നട്ടു. നീ അതിന് തടം എടുത്തു അത് വേരൂന്നി ദേശത്ത് പടർന്നു. അതിന്റെ നിഴൽകൊണ്ട് പർവ്വതങ്ങൾ മൂടിയിരുന്നു; അതിന്റെ കൊമ്പുകൾ ദിവ്യദേവദാരുക്കൾപോലെയും ആയിരുന്നു. അത് കൊമ്പുകളെ സമുദ്രം വരെയും ചില്ലികളെ നദിവരെയും നീട്ടിയിരുന്നു.”
ഇസ്രായേൽ എന്ന മുന്തിരിവള്ളിയെ ഈജിപ്തിൽ നിന്ന് കനാനിലേക്ക് പറിച്ചുനട്ടു. മുന്തിരിവള്ളി വളർന്നു ശാഖകൾ പടർന്നു, ഫലം കായ്ക്കാൻ തുടങ്ങി.

വാസ്തവത്തിൽ, വള്ളികൾ നല്ലതാണ്: ഫലം കായ്ക്കുന്നത് അതിലാണ്. ഒരു മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഫലം ലഭിക്കാത്തപ്പോൾ, നിങ്ങൾ മറ്റെന്താണ് ഇതുകൊണ്ട് ഉപയോഗിക്കാൻ പോകുന്നത്? നിങ്ങൾക്ക് അതിന്റെ വിറകിൽ നിന്ന് ഫർണിച്ചറുകൾ നിർമ്മിക്കാൻ കഴിയില്ല – ഇത് കത്തിക്കാൻ മാത്രമേ ഉതകൂ.

യേശു ശിഷ്യന്മാരെ പഠിപ്പിച്ചതിന് സമാനമാണ് ഇത്:
യോഹന്നാൻ 15:4-6ൽ “എന്നിൽ വസിക്കുവിൻ; ഞാൻ നിങ്ങളിലും വസിക്കും; കൊമ്പിന് മുന്തിരിവള്ളിയിൽ വസിച്ചിട്ടല്ലാതെ സ്വയമായി ഫലം കായ്പാൻ കഴിയാത്തതുപോലെ എന്നിൽ വസിച്ചിട്ടല്ലാതെ നിങ്ങൾക്കും കഴിയുകയില്ല. ഞാൻ മുന്തിരിവള്ളിയും നിങ്ങൾ കൊമ്പുകളും ആകുന്നു; ഒരുവൻ എന്നിലും ഞാൻ അവനിലും വസിക്കുന്നു എങ്കിൽ അവൻ വളരെ ഫലം കായ്ക്കും; എന്നെ കൂടാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഒന്നും ചെയ്വാൻ കഴിയുകയില്ല. ആരെങ്കിലും എന്നിൽ വസിക്കാതിരുന്നാൽ അവനെ ഒരു കൊമ്പുപോലെ പുറത്തു കളഞ്ഞിട്ട് അവൻ ഉണങ്ങിപ്പോകുന്നു; മനുഷ്യർ ആ കൊമ്പുകൾ ചേർത്ത് തീയിലേക്ക് എറിയുകയും; അത് വെന്തുപോകുകയും ചെയ്യുന്നു”
(യോഹന്നാൻ 15:4-6).

ദൈവരാജ്യത്തിൽ ഉപയോഗപ്രദമാകണമെങ്കിൽ നാം ഫലം കായ്ക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നാൽ “ഫലം കായ്ക്കുക” എന്നതുകൊണ്ട് എന്താണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത് എന്നതിനെക്കുറിച്ച് പലരും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാണ്.

മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഫലമാണ് ഫലം. പ്രതീകാത്മകമായി, ഇത് നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ ഉൽപ്പന്നങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. ഒരു ക്രിസ്ത്യാനിയുടെ ജീവിതത്തിന്റെ ഫലം ‘ഫലം’ ആയിരിക്കണം. ആ ഫലം ​​പല രൂപങ്ങൾ എടുക്കുന്നു. യോഹന്നാൻ സ്നാപകൻ കൽപ്പിച്ചു, “മാനസാന്തരത്തിന് യോഗ്യമായ ഫലം കായ്പിൻ”
(മത്തായി 3:8).

എബ്രായരുടെ എഴുത്തുകാരൻ ഉദ്ബോധിപ്പിച്ചു, “അതുകൊണ്ട് അവൻ മുഖാന്തരം നാം ദൈവത്തിന് അവന്റെ നാമത്തെ ഏറ്റു പറയുന്ന അധരഫലം എന്ന സ്തോത്രയാഗം ഇടവിടാതെ അർപ്പിക്കുക” (എബ്രായർ 13:15).

അപ്പോസ്തലനായ പൗലോസ് അത് എഴുതി, “എന്നാൽ ആത്മാവിന്റെ ഫലമോ: സ്നേഹം, സന്തോഷം, സമാധാനം, ദീർഘക്ഷമ, ദയ, പരോപകാരം, വിശ്വസ്തത, സൗമ്യത, ഇന്ദ്രിയജയം; ഈ വകയ്ക്ക് വിരോധമായി ഒരു ന്യായപ്രമാണവുമില്ല” (ഗലാത്യർ 5:22-23).

നിങ്ങൾക്ക് ഈ ഫലം ഒരു വാക്കുകൊണ്ട് സംഗ്രഹിക്കാം: ‘നീതി’. ഫിലിപ്പിയരോട് പറഞ്ഞത് അതാണ്:
“ക്രിസ്തുവിന്റെ നാളിലേക്ക് നിഷ്കളങ്കരും കുറ്റമില്ലാത്തവരുമായി, നിങ്ങൾ ഉത്തമമായത് അംഗീകരിച്ച്, ദൈവത്തിന്റെ മഹത്വത്തിനും പുകഴ്ചയ്ക്കുമായിട്ട് യേശുക്രിസ്തുവിനാൽ നീതിഫലങ്ങൾ നിറഞ്ഞവരാകുവാൻ ഞാൻ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു” (ഫിലിപ്യർ 1:10-11).

അതിനാൽ തിരുവെഴുത്തുകളിൽ നമ്മെ നിരന്തരം ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു: “നിങ്ങൾ കർത്താവിന് യോഗ്യമാകുംവണ്ണം നടന്ന് എല്ലാറ്റിലും അംഗീകാരം പ്രാപിച്ചവരായി, സകല സൽപ്രവൃത്തിയിലും ഫലം കായ്ച് ദൈവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പരിജ്ഞാനത്തിൽ വളരണമെന്നും ഞങ്ങൾ പ്രാർത്ഥിക്കുന്നു” (കൊലൊസ്സ്യർ 1:10). നല്ല ഫലം സൽപ്രവൃത്തികളുടെ നീതി പോലെ കാണപ്പെടുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് ഞങ്ങളെ സൃഷ്ടിച്ചത്, എല്ലാത്തിനുമുപരി:
“നാം ദൈവത്തിന്റെ കൈവേലയായി സൽപ്രവൃത്തികൾക്കായിട്ട് ക്രിസ്തുയേശുവിൽ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടവരാകുന്നു; നാം ചെയ്തുപോരേണ്ടതിന് ദൈവം അവ മുന്നൊരുക്കിയിരിക്കുന്നു”
(എഫെസ്യർ 2:10).

ഇപ്പോൾ, ഇസ്രായേൽ ദൈവത്തിനുവേണ്ടി നീതിയുടെ ഫലം വഹിക്കേണ്ടതായിരുന്നു. എന്നാൽ അവ ഫലമില്ലാത്ത ഒരു പിഴയായിരുന്നു. ഫലമില്ലാത്ത മുന്തിരിവള്ളിയുടെ ഒരേയൊരു ഉദ്ദേശ്യത്തിനായി മുന്തിരിവള്ളി ഉപയോഗിക്കാൻ പോകുകയാണ്: തീയിൽ കത്തിക്കാൻ.

സ്നേഹത്തോടെ, ഒന്നു ചോദിച്ചോട്ടെ. നിങ്ങളുടെ ക്രിസ്തീയ ജീവിതം തുടങ്ങിയിട്ട് എത്രനാളായി? എത്രയും ആയിക്കൊള്ളട്ടെ – നിങ്ങൾ ‘ഇന്ന്’ യേശുവിനുവേണ്ടി ഫലം കായ്ക്കുന്നുണ്ടോ? ഒരുകാലത്ത് ഒത്തിരി കായിച്ചിരുന്നു എന്ന് പറയുന്ന അനേകരെ എനിക്കറിയാം. കാര്യമില്ല. ഇന്ന് എന്നുള്ളത് വളരെ പ്രസക്തമാണ്. മറന്നുപോകരുതെ…!!!

Leave your thought here

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.